Forum Quản Trị 3D
Chào mừng bạn đến với Forum Quản Trị 3D!!
Nếu đây là lần đến đầu tiên của bạn thì mời bạn vui lòng nhấp vào nút Đăng ký để trở thành Members và cùng nhau tham gia trao đổi, thảo luận cùng mọi người nhé!!
Cám ơn và chúc bạn luôn vui vẻ tại Forum <<!!!>>

BQT Forum Quản Trị 3D
Forum Quản Trị 3D
Chào mừng bạn đến với Forum Quản Trị 3D!!
Nếu đây là lần đến đầu tiên của bạn thì mời bạn vui lòng nhấp vào nút Đăng ký để trở thành Members và cùng nhau tham gia trao đổi, thảo luận cùng mọi người nhé!!
Cám ơn và chúc bạn luôn vui vẻ tại Forum <<!!!>>

BQT Forum Quản Trị 3D
Forum Quản Trị 3D
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Forum Quản Trị 3D

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Menu
 Diễn Đàn
 Thư viện ảnh lớp
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Top posters
PIN - HEART
^^Bí mật của kem^^ Vote_lcap^^Bí mật của kem^^ Voting_bar^^Bí mật của kem^^ Vote_rcap 
TRIEUTULONG
^^Bí mật của kem^^ Vote_lcap^^Bí mật của kem^^ Voting_bar^^Bí mật của kem^^ Vote_rcap 
Harry
^^Candy^^
Wait 4U
for future
Oa Điền Khởi Tử
PO-HEART
nhox_Frenzy
Windy.J
Latest topics
Liên kết tài trợ

March 2024
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
25262728293031
CalendarCalendar
Thống Kê
Hiện có 8 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 8 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 36 người, vào ngày Thu Apr 06, 2023 6:37 am
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

^^Bí mật của kem^^

Go down 
Tác giảThông điệp
^^Candy^^
Ứng cử viên Phó Chủ tịch HĐQT
Ứng cử viên Phó Chủ tịch HĐQT
^^Candy^^

^^Bí mật của kem^^ Empty
Bài gửiTiêu đề: ^^Bí mật của kem^^   ^^Bí mật của kem^^ Icon_minitimeMon Aug 30, 2010 3:38 pm

writen by ^^Candy^^
Tôi và nó là hai đứa pạn thân từ lúc còn pé tí ti. Nó là thằng con trai thik quậy phá còn tôi lại là nhỏ tiểu thư hay khóc nhè, hai con người 2 tính cách...><><><><><><><><><><><><><><
Nhìu lúc đi chung với nhau nó cứ bảo: sau này tôi sẽ là vợ, nó sẽ là chồng roy` quay đầu cười tít mắt. Nó có cặp mắt to tròn rất đẹp chẳng bù cho tôi cặp mắt một mí, hí rị. Nó cứ trêu " cặp mắt đẹp Hàn Quốc đấy nhé !" .Thik quậy phá nên nó chẳng chừa một ai, tôi là người bị nó chọc ghẹo nhìu nhất. Lúc thì bẹo má, véo tai; lúc lại vuốt tóc vỗ đầu, cứ như là nó lớn hơn tôi vậy.
Lúc pé là thế nhưng ko hĩu sao khi hai đứa cùng lên cấp 3, nó lại biến chứng trở nên khó chịu, nó đặt ra đủ điều cấm kị, cấm ko cho tôi ôm eo khi nó chở ở nơi đông người. Thế nhưng đôi lúc nó lại quát mắng tôi thật to khi thấy tôi đùa giỡn với những đứa con trai khác. Nó thật khó hĩu........
Tôi còn nhớ, có lần tôi bị một thằng nhóc lớp bên ghẹo đến phát khóc, nó đã nổi khùng hùng hổ đi tính sổ với ngta. Kết quả là ngta bị nó đánh cho một trận, còn nó thì bị đưa vào văn phòng. Ngày hum đó cũng như thường lệ, nó đưa tôi về nhà, vừa đạp xe vừa huýt gió tỏ ra đắt ý giống như nó vừa làm điều ji` đó có ý nghĩa lắm vậy. Có ji` vui đâu ma nó lại như zậy chứ ? Nó chễnh chệ ngồi trên xe ko cần quan tâm tôi đã lo lắng cho nó như thế nào khi đứng trước cửa văn phòng.
- Có ji` mà zuj thế? Lúc nãy hok sao chứ ?
- Câu đó phải để tui hỏi mấy người chứ ? Lúc nãy ko sao chớ ?
- Ù..h..m..! Hok sao ...
-Ko sao sao khóc nhìu thế ? Đúng là con gái , lần sau tuj ko binh nữa đâu nhé! Ôm chắt vào.
Roy` nó phóng xe thật nhanh.
Lạ nhỉ? Bình thường nó có cho ôm eo đâu, đúng là con trai...
.....................................
Thời gian wa nhanh khiến tôi và nó ko còn đc gần nhau nhìu như xưa nữa. Tốt nghiệp cấp 3 xong nó vào học trường Aptech còn tôi theo học quản trị ở trường Công Nghiệp. Thỉnh thoảng nó vẫn ghé thăm tôi nhưng vì thời gian quá ít nên đôi lúc hai đứa chỉ kịp gặp nhau để cùng ngậm vài cây kẹo, cùng ăn vài que kem roy` lại phải nói chia tay.. Kem và kẹo món ưa thik của hai đứa, tôi thik kẹo còn nó thik kem...Một hôm nó dắt tôi đi cf cùng một người bạn nữa, người bạn này tôi chưa gặp bao h nhưng có vẽ nó và ngđó thân nhau lắm, nhìn những cử chỉ trìu mến nó dành cho ngđó tôi bổng dưng cảm thấy bất an, ngỡ ngàng tôi như nín lặng...Nó vẫn cứ nghịch ngơm như ngày xưa, bắt tôi đổi kem lấy kẹo, cũng cái kiểu cười tít mắt và những phút gãi đầu ngu ngơ tôi như sựng lại sau câu hỏi của nó:
- "Ấy" tuj đấy, đc chứ !
- ...............
-Ùh thì đc! ( tl một cách miễn cưỡng, tôi rất khó chịu)
- Sao tl nhỏ thế ? Ko vừa ý àh ?
Ko hĩu sao tôi đột nhiên nổi giận với nó: Đã nói là đc roy` mà....
Cúi mặt, tôi ăn liền một lúc 3 li kem, tôi cảm thấy dịu ngọt lại, vị kem rất ngon, ngon như những lúc tôi mệt mỏi roy` lại rút kẹo ra ngậm vậy. Bất giác tôi nhận ra rằng tôi cũng thik kem, tôi cũng thik nó...
Thời gian này tôi phải tập quen dần với những lúc nhõng nhẽo hok có nó, những lúc vui pùn thường vắng bóng nó để cùng sẻ chia. Khó lắm đấy! nhưng pít làm sao đc nó ko còn là của riêng tôi nữa
30/5 ngày sinh nhật lần thứ 19 của nó, cũng như mọi năm tôi tặng nó một ngôi sao ước, một ngôi sao mà nó lun nói thik do chính tay tôi làm.
Mọi người vuj vẻ bên chiếc bánh kem, buổi tiệc đông vuj: có nó (đương nhiên, nhân vật chính mà), tôi, bạn bè nó và tất nhiên là có cả người bạn lạ mặt ngày nào nữa. Mọi lần vào sinh nhật nó tôi rất vuj, vuj như chính ngày sinh nhật của mình vậy, nhưng lần này tôi thấy như có cái ji` đó cứ chặn lại ở các mạch máu của tôi khi thấy có một người lúc nào cũng kè kè bên nó mọi lúc mọi nơi mà ko phải là tôi..
Lẵng lặng và nhẹ nhàng, tôi chồm người rời khỏi bữa tiệc đông zuj, tranh thủ lúc ko có ai tôi bước vào phòng nó, căn phòng mà ngày xưa hai đứa vẫn hay chơi đùa. Sao toàn là kẹo thế nhỉ..?!?!?!?..Tròng phòng, nó dán toàn giấy dán tường hình kẹo mút khác hẳn lần cuối cùng tôi ghế đến đây. Lục lọi một hồi tôi thấy cuốn nhật kí phía sau chiếc tủ gỗ, nó cũng viết nhật kí nữa àh? Lưỡng lự một lúc tôi cũng ko thể nào thắng nổi sự tò mò, tôi tò mò ko pít trên những trang nhật kí ấy có tên tôi ko nữa
Dở trang nhật kí đầu tiên tôi thầm mỉm cười khi pít nó cũng như tôi, ghi lại những khoảng khắc vui pùn của hai đứa. Roy` tôi vô tình pít đc một bí mật có thể nói là chết người sau trang nhật kí này :
"Nhật kí ngày...tháng...năm...
............hôm nay mình đã chọc tứk đc nhỏ, cái tội ko thèm để ý đến mình, cái mặt chảnh chảnh thấy gét...Có lẽ nhỏ ko còn nhớ mình đã từng nói sẽ bảo vệ nhỏ suốt đời, suốt đời lun đấy nhỏ ạh! Thời gian qua cứ nghĩ nhỏ chỉ xem mình là một thằng bạn thân, một người lun bên nhỏ những lúc nhỏ pùn, lun cho kẹo nhỏ những khi nhỏ khóc. Thế nhưng hum nay mình đã pít, tình cảm nhỏ dành cho mình ko đơn thuần là tình bạn, cũng nhờ có pé Ti con cậu Tư mới từ Mĩ zề, cứ nằng nặc đời đi ăn kem cùng nhỏ, nhỏ có pít nó là ai đâu. Ánh mắt đầy vẻ nghi ngờ roy` lại khó chịu. hình như nhỏ đang giận. Nhìn mặt nhỏ bí xị và chỉ pít cúi xuống ăn một lúc 3 li kem mình thấy thật pùn cười, tuy pùn cười nhưng nó rất đáng iu và lun là nét dễ thương khiến mình nhớ đến nhỏ. Thì ra ngoài kẹo nhỏ cũng thik kem........Nhỏ àh! sao ko chịu hĩu từ ''ấy" của tuj chứ, ''ấy'' chỉ là em họ tui thoy nhỏ ạh!...
(còn tiếp)"..
- Đã là tiểu thư thì phải lịch sự hơn người khác chứ!
Bất chợt có tiếng ai wen wen, nó đứng đó từ lúc nào ko pít...???...
....................giật mình..........tôi làm rơi cuốn nhật kí.
- Xin lối! tuj hok cố ý...
- Xin lỗi ji`? Đọc hết nhật kí của người khác roy` chỉ nói xin lỗi thoy hả?
Nhìn mặt nó lúc đó rất gian
-T..u...j.....
Ngạc nhiên, mở to mắt hết cở tôi thấy người mình nóng lên khi nó ôm chằm lấy tôi, cái nóng bắt đầu dịu lại và tôi cảm nhận đc sự ấm áp lang tỏa khi nằm trong vòng tay nó. Thật kì lạ, quấn quýt với nhau từ lúc nhỏ nhưng chưa khi nào tôi thấy tay nó lại ấm áp như lúc này...
-Tuj thik kẹo lắm! Pé có thik kem ko?
Chưa kịp định thần tôi im lặng trong chốc lát
- Im lặng là sao nhỉ? Là pé cũng thik kem đúng ko ?
Bẹo má, xoa đầu nó khiến tôi nhớ lại cái cảm giác lúc xưa. Tôi và nó ko pít xa cách từ lúc nào. Ùh, tôi cũng thik kem lắm, có lẽ nó và tôi là do trời sắp đặt, tôi sẽ ko cho ai cướp nó khỏi tôi nữa, nó là của riêng tôi, chỉ của riêng tôi mà thoy.
Nó từng nói sẽ bảo vệ tôi suốt đời vậy thì nó phải thực hiện lời hứa đó chứ!
Măc dù tôi ko thik cái cách nó dùng để thử tình cảm của tôi cho lắm nhưng cũng nhờ nó mà tôi pít rằng từ lâu tôi đã ko còn xem nó đơn thuần là một thằng pạn thik quậy phá, với tôi nó là nhịp thở là nụ cười. Nó thik tôi như tôi thik kẹo, tôi thik nó như nó thik kem...

...................o0o...The end...o0o....................
P/S: Hạnh phúc đôi khi trú ẩn ở nơi gần ta nhất, đừng vội tìm kiếm ở những nơi xa, hãy tìm nó bắt đầu từ những thứ ta cho là gần gũi nhất.
Đôi khi đằng sau một sự thật chúng ta tận mắt chứng kiến hoặc trải qua lại là một sự thật ta vô tình ko để ý đến.
Hãy dang tay và đón nhậ, hạnh phúc lun hiện hữu trên mỗi nụ cười.
Embarassed Embarassed

^^Bí mật của kem^^
Trang 1 trong tổng số 1 trang